SATC

การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 33 “ชุมพร : ระนองเกมส์”

16 มี.ค. 60 - 26 มี.ค. 60

       กกท. ได้มอบหมายให้จังหวัดชุมพรและระนอง เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 33 “ชุมพร – ระนองเกมส์” กำหนดการแข่งขันระหว่างวันที่ 16-26 มีนาคม 2560 ใน 41 ชนิดกีฬา โดยแบ่งการแข่งขันเป็น 3 ศูนย์ ประกอบด้วย ศูนย์การแข่งขันจังหวัดชุมพร จำนวน 23 ชนิดกีฬา ได้แก่ กรีฑา ว่ายน้ำ เทควันโด ฟุตบอลชาย/ฟุตซอล มวยปล้ำ ยิงปืน เทนนิส เนตบอล ซอฟท์บอล บาสเกตบอล แบดมินตัน มวยสากลสมัครเล่น ยิมนาสติก เรือพาย กีฬาทางอากาศ วู้ดบอล ลีลาศ บริดจ์ วอลเลย์บอล-วอลเลย์บอลชายหาด ยูยิตสู ฟันดาบ ฮอกกี้ และเพาะกาย ศูนย์การแข่งขันอำเภอหลังสวน จำนวน 6 ชนิดกีฬา ได้แก่ เซปักตะกร้อ ปันจักสีลัต ฟุตบอลหญิง ยกน้ำหนัก แฮนด์บอล และมวยไทยสมัครเล่น และส่วนศูนย์การแข่งขันระนอง จำนวน 15 ชนิดกีฬา ได้แก่ กาบัดดี้ คาราเต้โด จักรยาน เทเบิลเทนนิส ซอฟท์เทนนิส หมากล้อม ยูโด สนุกเกอร์ ฟุตซอล ส่วนฟุตบอล บาสเกตบอล เปตอง รักบี้ฟุตบอล คริกเก็ต และโบว์ลิ่ง ส่วนกีฬากอล์ฟเขื่อนรัชชประภา จังหวัดสุราษฎร์ธานี

กิจกรรมทั้งหมด

  • 16 มี.ค. 60 - 26 มี.ค. 60

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 33 "ชุมพร-ระนองเกมส์"
  • 9 ธ.ค. 59 - 19 ธ.ค. 59

    การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 5
  • 12 ต.ค. 59 - 21 ต.ค. 59

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 33 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 5
  • 20 ก.พ. 60 - 24 ก.พ. 60

    การแข่งขันกีฬาคนพิการแห่งชาติ ครั้งที่ 35 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 1
  • 5 ก.พ. 60 - 15 ก.พ. 60

    การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 1
  • 5 ต.ค. 59 - 15 ต.ค. 59

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 33 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 1
  • 11 พ.ย. 59 - 20 พ.ย. 59

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 33 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 2
  • 13 พ.ย. 59 - 23 พ.ย. 59

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 33 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 3
  • 20 ก.ค. 60 - 24 ก.ค. 60

    การแข่งขันกีฬาคนพิการแห่งชาติ ครั้งที่ 35
  • 20 มิ.ย. 60 - 30 มิ.ย. 60

    การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 "สงขลาเกมส์"
  • 9 ม.ค. 59 - 18 ม.ค. 59

    กีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 43
  • 6 ธ.ค. 58 - 6 ธ.ค. 58

    การแข่งขันจักรยาน " กกท. ใจเกินร้อย " ณ ศูนย์ฝึกกีฬาแห่งชาติ มวกเหล็ก
  • 11 ธ.ค. 58 - 13 ต.ค. 58

    กิจกรรม “ปั่นเพื่อพ่อ” Bike for Dad
  • 20 พ.ย. 58 - 29 พ.ย. 58

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 4
  • 26 ต.ค. 58 - 5 พ.ย. 58

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 5
  • 13 พ.ย. 58 - 23 พ.ย. 58

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 3
  • 22 ต.ค. 58 - 25 ต.ค. 58

    การแข่งขันตะกร้อลอดห่วงอาชีพ ครั้งที่ 8 สนามที่ 6
  • 15 ต.ค. 58 - 18 ต.ค. 58

    การแข่งขันตะกร้อลอดห่วงอาชีพ ครั้งที่ 8 สนามที่ 5
  • 4 มี.ค. 59 - 6 มี.ค. 59

    การแข่งขันกรีฑาสูงอายุชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 21
  • 9 มี.ค. 59 - 19 มี.ค. 59

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 "สุพรรณบุรีเกมส์"
  • 5 มิ.ย. 58 - 16 มิ.ย. 58

    กีฬาซีเกมส์ 2015 (พ.ศ. 2558) เป็นการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 28 โดยมีสิงคโปร์ เป็นเจ้าภาพ
  • 11 ธ.ค. 58 - 21 ธ.ค. 58

    การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 นครสวรรค์เกมส์
  • 17 เม.ย. 58 - 19 เม.ย. 58

    การแข่งขันกีฬาเพาะกายและฟิตเนสชิงแชมป์ประเทศไทย 2558 (Mr.Thailand 2015)
  • 16 มี.ค. 58 - 27 มี.ค. 58

    การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 31 จันทบูรเกมส์
  • 19 พ.ย. 57 - 30 พ.ย. 57

    การแข่งขันกีฬานักเรียนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 32
  • 7 ม.ค. 58 - 17 ม.ค. 58

    การแข่งขัน ปันจักสีลัต ชิงแชมป์โลก ครั้งที่ 16
  • 15 ม.ค. 58 - 24 ม.ค. 58

    การแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 41
  • 1 ธ.ค. 57 - 1 ธ.ค. 57

    การแข่งขันไตรกีฬาชาเล็นจ์ ลากูน่า ภูเก็ต 2557
  • 14 พ.ย. 57 - 23 พ.ย. 57

    การแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนบีชเกมส์ ครั้งที่ 4 พ.ศ. 2557